วันที่ 27 ตุลาคม 2565 นายรุจิภาส สุตาวงศ์ เจ้าพนักงานพัฒนาสังคม และนางอัมพร เสนางาม เจ้าพนักงานพัฒนาสังคม กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพ ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์ และประชาคมกลุ่มอาชีพ กิจกรรมสร้างชีวิตใหม่ให้แก่สตรีและครอบครัว ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้แก่กลุ่มสตรีและครอบครัว ได้แก่ บ้านป่าจี้ ตำบลเวียงพร้าว อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่ และบ้านน้ำแพร่ ตำบลน้ำแพร่ อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ปชค.บ้านป่าจี้-พร้าว_๒๒๑๐๒๗_5-1024x768.jpg)