วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 นางอรียาพร อรุณเนตร ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา บรมราชินีนาถ จังหวัดลำพูน มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดสวัสดิการสังคม ร่วมกับทีม One Home พม.ลำพูน ได้ประชุมซักซ้อมสร้างความเข้าใจ “งานรณรงค์ยุติความรุนแรงต่อเด็ก สตรี และบุคคลในครอบครัว ประจำปีงบประมาณ 2567” เพื่อร่วมรณรงค์ในเทศกาลแห่โคมล้านนาและโคมนานาชาติ ในวันเสาร์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2566 โดยมีนางปราณี ประทุมมา เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยหัวหน้าหน่วย ผู้แทน ข้าราชการ เจ้าหน้าที่สังกัดกระทรวงพม. ในจังหวัดลำพูน เข้าร่วมประชุมดังกล่าว ณ ห้องประชุมบ้านพักเด็กและครอบครัว จังหวัดลำพูน
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404297156_736057678563671_5549633759564488949_n.jpg)