วันที่ 19 ตุลาคม 2566 นางอรียาพร อรุณเนตร ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา บรมราชินีนาถ จังหวัดลำพูน มอบหมายให้ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมกับทีม One Home พม. ลำพูน และภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่จัดระเบียบคนไร้ที่พึ่งและคนขอทาน ตามโครงการจัดระเบียบและพัฒนาศักยภาพคนขอทาน “ให้ทานถูกวิธี ลดวิถีการขอทาน” จัดโดยศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่งจังหวัดลำพูน ณ ตลาดบ้านเส้ง ตำบลบ้านแป้น อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2023/10/31934-1024x768.jpg)