ระหว่างวันที่ 3 – 6 มกราคม 2566 นางอรียาพร อรุณเนตร ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา บรมราชินีนาถ จังหวัดลำพูน มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพ ได้รายงานการฝึกอบรมอาชีพภายในสถาบัน โครงการพัฒนาทักษะอาชีพแก่ครอบครัวเปราะบางสู่ความยั่งยืนกิจกรรมส่งเสริมพัฒนาทักษะอาชีพแก่สตรีและครอบครัว ประจำปีงบประมาณ 2566 “หลักสูตรตัดเย็บเบื้องต้น รุ่นที่ 1” (ระยะสั้น 3 เดือน) ได้เรียนรู้และฝึกปฏิบัติจริง ได้แก่ สอนการสร้างแบบ และตัดเย็บกางเกงขายาว ณ ห้องตัดเย็บเสื้อผ้า ชั้น 2 อาคารฝึกอาชีพทานตะวัน ของศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวฯ จังหวัดลำพูน
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2023/01/1144140-1024x768.jpg)