วันที่ 24 สิงหาคม 2565 นางสาวจันทรา แก้วมหาวัน เจ้าพนักงานการเงินและบัญชีชำนาญงาน และนายรุจิภาส สุตาวงศ์ เจ้าพนักงานพัฒนาสังคม กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพ ดำเนินการเปิดกิจกรรมฝึกอบรมอาชีพระยะสั้นในชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 “หลักสูตรการทำอาหารจานเดียว (2 วัน)” ให้แก่กลุ่มสตรีและครอบครัว พื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลตะเคียนปม โดยมี นางผ่องศรี พิไสย นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะเคียนปม เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ศาลาเอนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลตะเคียนปม อำเภอทุ่งหัวช้าง จังหวัดลำพูน
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_อาหารจานเดียว-อบต.ตะเคียนปม_๒๒๐๘๒๔_23-1024x766.jpg)