ระหว่างวันที่ 27 มิ.ย. – 1 ก.ค. 65 กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพ รายงานผลการฝึกอบรมอาชีพภายในสถาบัน หลักสูตรระยะ2 เดือน (จันทร์-ศุกร์) โครงการพัฒนาทักษะอาชีพแก่สตรีและครอบครัวสู่ความยั่งยืนของสตรีและครอบครัว ประจำปีงบประมาณ 2565 “หลักสูตรเสริมสวยสตรี” ได้เรียนรู้และฝึกปฏิบัติ ได้แก่การเขื่อมบอนด์ผม, การทำเคราติน, การต่อขนตาและ การลิฟต์ติ้งขนตาณ ห้องเสริมสวยสตรี อาคารฝึกอาชีพทานตะวัน ชั้น 1 ทั้งนี้ ได้ปฏิบัติตามมาตรการ D-M-H-T-Tอย่างเคร่งครัด
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2022/07/1C59D0F4-391D-4853-ADD2-964642A3FE80-L0-001-768x1024.jpg)