วันที่ 4 กรกฎาคม 2565 กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพ ได้ดำเนินการมอบวุฒิบัตรและปิดการฝึกอบรมอาชีพภายในสถาบัน โครงการพัฒนาทักษะอาชีพแก่สตรีและครอบครัวสู่ความยั่งยืนของสตรีและครอบครัว ประจำปีงบประมาณ 2565 “หลักสูตรเสริมสวยสตรี” ระยะสั้น 2 เดือน ได้เรียนรู้และฝึกปฏิบัติจริง โดยวิทยากร/ผู้สอนมืออาชีพ ควบคุมอย่างใกล้ชิด ในการนี้ นายอิศรา คันธรักษ์ นักพัฒนาสังคมปฏิบัติการ ได้มอบวุฒิบัตร และให้โอวาทแก่ผู้สำเร็จการฝึกอบรมอาชีพดังกล่าว จำนวนทั้งสิ้น 9 คน ณ ห้องประชุมศปก.พม. ของศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวฯ จังหวัดลำพูน
![](https://dwf72.go.th/wp-content/uploads/2022/07/S__60342371-Plan-072-1024x678.jpg)